0% found this document useful (0 votes)
35 views7 pages

DLL Mapeh-4 Q2 W7-1

The document outlines a daily lesson log for a music, arts, physical education, and health class for 4th grade students. It includes the objectives, content, and teaching methods and materials for each subject across 5 days of instruction.

Uploaded by

Aprilyn Entiosco
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
35 views7 pages

DLL Mapeh-4 Q2 W7-1

The document outlines a daily lesson log for a music, arts, physical education, and health class for 4th grade students. It includes the objectives, content, and teaching methods and materials for each subject across 5 days of instruction.

Uploaded by

Aprilyn Entiosco
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 7

School: PILA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

Teacher: APRILYN G. ENTIOSCO Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates: JANUARY 8-12, 2024 Quarter: SECOND (WEEK 7)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical Demonstrates understanding Demonstrates understanding of Understands the nature and Lingguhang Lagumang
symbols and demonstrates of lines, color, shapes, participation in and assessment prevention of common Pagsusulit
understanding of concepts space, and proportion through of physical activities and communicable diseases
pertaining to melody. drawing. physical fitness
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Sketches and paints a Participates and assesses Consistently practices personal
and range and be able to create landscape or mural using performance in physical and environmental measures to
and perform simple melodies shapes and colors appropriate activities. assesses physical prevent and control common
to the way of life of the fitness communicable diseases
cultural community.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Creates simple melodic lines Paints the sketched landscape ● Assesses regularly participation Describes how communicable
(Isulat ang code sa bawat MU4ME-IIg-h-7 using colors appropriate to the in physical activities based on diseases can be transmitted from
kasanayan) cultural community’s ways of physical activity pyramid; one person to another
life PE4PF-Ib-h-18 H4DD-IIef-11
A4EL-IIe ● Executes the different skills
A4EL-IIf involved in the game;
PE4GS-Ic-H-4
● Recognizes the value of
participation in physical activities;
PE4PF-Ib-19
Ang Likhang Melody Krokis ng Pamayanang Kultural Paglalaro ng Lawin at Sisiw Iba’t-ibang Uri ng Mikrobyo
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, papel o bond paper Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan lapis, pambura larawan, mga kagamitan sa laro larawan
ruler
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Balikan ang nakaraang aralin. Unawaain at sagutin ang mga Maayos ba at matatag ang iyong Paano naipapasa ang sakit sa
o pasimula sa bagong aralin tinutukoy sa bawat bilang. katawan? Mayroon ka bang sapat ibang tao?
(Drill/Review/ Unlocking of Isulat ang sagot sa puzzle. na lakas, bilis at liksi sa pagkilos
difficulties) at pag-isip upang magampanan
ang mga pang araw-araw na
gawain? Sa palagay mo, handa ba
ang iyong katawan sa malakas,
mabilis at maliksing pagkilos?

PABABA
Dito ipinagdiriwang ang Flower
Festival
Lungsod kung saan
ipinagdiriwang ang Tinagba
Festival
Salitang nangagahulugang
panahon ng pagyabong
PAHIGA
Makulay na pista na
ipinagdiriwang sa Lucban,
Quezon
Ipinagdiriwabg bilang parangal
sa santong patron ng bayan
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Kumanta ng isang awitin. Pagmasdan at suriin ang Isagawa muna ang Pampasiglang Ipakita ang mga larawan.
(Motivation) larawan. Gawain: Piliin lamang ang mga
kayang isagawa.
1. Paghuli ng alagang manok.
2. Pagjogging ng 30 minuto.
3. Jumping jack sa loob ng 20
minuto.
4. Pag akyat at pagbaba na
mayroong buhat na mabigat na
bagay sa hagdanan.
5. Pagtalon talon hanggang sa
finishline para kunin ang basket
na may laman.
6. Paglaro ng sack race.
C. Pag- uugnay ng mga Basahin ang liriko ng awitin.
halimbawa sa bagong aralin Pansinin ang mga nota na
(Presentation) ginamit.

Ngayon, subukan natin ang iyong


kakayahan sa pamamagitan ng
hablutan ng buntot. Gusto mo na Ano kaya ang mga ito?
bang maglaro? Bakit nga ba
dinagit ng Lawin ang sisiw?

Ang larong Lawin at Sisiw ay isa


ring laro na tumutulong sa
pagpapaunlad ng kasanayan sa
pagiging mabilis at maliksi.
Nagagamit din dito ang lakas at
tatag ng kalamnan. Tinatawag din
ang larong ito na “Touch the
Dragon`s Tail”, “Hablutin mo ang
Buntot Ko” at iba pa. Sa paglalaro
nito, kailangang maging listo at
maliksi upang maagaw ang
panyo. Kailangan ng mga sisiw
ang proteksiyon katulad ng isang
manlalaro. Layunin ng inahin na
iiwas ang kanyang mga sisiw
mula sa mga kamay ng lawin.
D. Pagtatalakay ng bagong Umisip ng awiting alam na Kapansin-pansin na ang mga Mga Alituntunin sa Paglalaro ng Talakayin ang mga katangian ng
konsepto at paglalahad ng ninyo. bagay sa kapaligiran ay may Lawin at Sisiw iba’t-ibang mikrobyo.
bagong kasanayan No I Awitin ito at sabayan ng iba’t-ibang hugis, laki, kulay 1. Bumuo ng anim na pangkat na
(Modeling) pagtapik ng rhythmic pattern ng gaya ng mga bundok, dagat, may bilang na sampo o higit pa.
awit. gusali at iba pang likas at di- Dapat pantay ang bilang ng mga
Ichant din ang lyrics ayon sa likas na istruktura. Mayroong malalaro sa mga pangkat.
rhythmic pattern ng awit. mga bagay na malapit at 2. Maglaban-laban ang pangkat 1
mayroon din naman na malayo. at pangkat 2, pangkat 3, at
Maliliit na organismong nakikita
Ang mga malalapit na bagay ay pangkat 4.
nagiging malaki sa paningin 3. Ang nakakatanda ang lamang sa pamamagitan ng
kumpara sa mga malalayong magbibigay ng hudyat sa mikroskopyo. Mabilis kumalat sa
bagay. Sa sining, tinatawag pagpapasimula ng laro, at siya rin mamasa-masang lugar. Maaaring
itong ilusyon ng espasyo. ang tagahatol nito. makuha sa pagkain at inumin.
Itinatampok ang kapaligiran 4. Pumili ng pinakamalakas sa Mas malaki kaysa virus.
bilang paksa sa paggawa ng mga manlalaro na siyang maging
krokis o pagguhit ng landscape lider o nasa unahan ng hanay.
o tanawin. Kailangang isaalang- 5. Mamili rin ng isa pang
alang ang espasyo, balance at maliksing manlalaro na siyang
proporsyon upang maging mas nasa hulihan ng hanay.
makatotohanan ang larawang 6. Ikakabit ang dalawang kamay
iguguhit. sa baywang ng kasunod na Mula sa salitang Latin na ang ibig
manlalaro at kailangang higpitan sabihin ay tox-in o lason.
ang pagkakahawak nito. Pinakamaliit na uri ng
7. Lagyan ng panyo sa likod microorganism na nakikita sa
malapit sa baywang ang huling pamamagitan ng light
manlalaro ng bawat pangkat. microscope.
8. Kailangan nakahanay nang
maayos ang bawat pangkat bago
umpisahan ang paglalaro.
9. Sa paghudyat ng guro,
magsimulang iikot ang bawat
pangkat at sikaping maagaw ng
lider ang panyo na nasa likod ng Matatagpuan sa iba’t ibang
huling manlalaro sa pangkat ng bahagi ng katawan mula ulo
kalaban. Kapag naagaw ng hanggang paa.
kalaban ang panyo, bigyan sila ng
puntos.
10. Ang makakuha ng mataas na
puntos ay siyang panalo. Plastic Worm
Pinakamalaking uri ng
microorganism na karaniwang
nabubuhay sa lugar na matubig.
E. Pagtatalakay ng bagong Suriin ang rhythmic pattern. 1. Saan kaya nagmumula ang mga
konsepto at paglalahad ng Gamit ang mga so-fa syllables na pathogens na ito?
bagong kasanayan No. 2. do, re ,mi, fa, so , la, ti, do. 2. Ano-ano ang pinakaiba-iba
( Guided Practice) Awitin ang nabuong nila?
komposisyon. 3. Ano kaya ang mangyayari sa
atin kapag pumasok sa katawan
natin ang mga pathogens ito?
4. Bakit kailangan nating iwasang
makasalamuha ang mga
pathogens na ito?
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang Umisip ng isang paborito mong Likhang Sining: Pagguhit ng Ipalaro sa mga bata ang Lawin at Bilang isang mag-aaral, ano ang
araw araw na buhay bagay, tao o hayop. Gumawa ng Isang Pamayanang Kultural Sisiw maitutulong mo upang hindi na
(Application/Valuing) dalawang hanay ng 1. papel o bond paper dumami ang bilang ng mga taong
pangungusap tungkol sa naisip 2. lapis nahahawa o nagkakaroon ng
mo. Gumawa ng limguhit o staff. 3. pambura sakit o virus sa kasalukuyang
Isulat sa ibaba nito ang ginawa 4. ruler panahon? Isulat ang sagot sa
mong pangungusap at lagyan ng iyong kuwaderno.
katapat na mga nota sa limguhit. Pamamaraan:
Maaari mong gamitin ang whole 1. Planuhin ang paksang
note, half note, quarter note, gagamitin. Isipin ang kawili-
eighth note. Hatiin mo ang mga wiling tanawin sa inyong lugar
nota sa mga sukat (measure) na nais mong iguhit.
ayon sa inilagay mong 2. Maglagay ng tanda para sa
palakumpasan. Tandaan kung espasyo, kung alin ang
ito ay apatan apat na bilang sa paglalagyan ng foreground,
isang sukat, tatlong bilang at middle ground at background.
kung dalawang bilang. Tandaan 3. Gamit ang balanse sa
din na ang whole note ay may 4 pagguhit, sundin ang mga
na bilang, half note ay dalawa, pamantayan.
quarter note ay isa at eighth 4. Bigyang-pansin din ang
note ay kalahati. Sige, gawin mo proporsyon ng mga baga-bagay
na ang iyong komposisyon. na iguguhit para higit na
makaktotohanan ang dibuho
5. Lagyan ng pamagat ang
natapos na likhang-sining.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang mga alintuntunin sa 1. Ang mga larong patintero, Ano-ano ang mga iba’t ibang
(Generalization) paglikha paglikha ng melody? agawang panyo, agawang base, mikrobyo?
lawin at sisiw ay
___________________________
___________________________
_____
2. Pinapaunlad ng mga larong ito
ang________________________
_________
3. Aking napagtanto
na_________________________
_____________________
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang pitch name sa unang Piliin ang titik ng tamang sagot. Piliin ang titik ng tamang sagot. Ano-anong mga health protocols
larawan at isulat ang so-fa Isulat ang iyong sagot sa papel. _________1. Ang pagkilos sa ang kailangang sundin upang
syllables sa pangalawang 1. Ang _________ ang tawag sa maliksing paraan ay sukatan ng makaiwas sa pagkahawa ng virus
larawan. Gawin ito sa iyong kaugnayan ng mga bagay sa A. Agility C. balance na kinahaharap natin sa ngayon?
kwaderno. larawan batay sa laki at taas ng B. Coordination D. flexibility Lagyan ng tsek (/) ang kahon
mga ito. _________2. Ang pakikilahok sa kung TAMA at ekis (X) kung MALI.
A. Laki B. Krokis C. Proporsyon gawaing pisikal ay mahalaga dahil
2. Ito naman ang tawag sa ito ay _____________
larawan na ang karaniwang A. nagpapalakas ng katawan
paksa ay mga bundok, burol o B. nakakatulong sa magandang
puno? pakikipagkapuwa.
A. Landscape B. Espasyo C. nagpapatatag ng katawan
C. Kulay D. nahat ng nabanggit
3. Bakit kailangang isaalang- _________3. Ang _________ ay
alang ang proporsyon at pagtataglay ng kakayahang
espasyo sa pagguhit? makahila o makatulak ng mabigat
A. Upang maging makulay ang na puwersa.
larawang iginuhit A. tatag ng kalamnan
B. Upang maging kakaiba ang B. lakas ng kalamnan
larawang iginuhit. C. bilis
C. Upang maging mas D. liksi
makatotohanan ang larawang _________4. Ang _____________
iginuhit. naman ay pagtataglay ng
kakayahang makahila o
makatulak ng mas magaang
bagay o puwersa nang paulit-ulit,
o mas matagal na panahon.
A. tatag ng kalamnan
B. lakas ng kalamnan
C. bilis
D. liksi
_________5. Kapag nadapa ang
iyong kalaban sa laro, alin sa mga
sumusunod ang gagawin mo?
A. pagtawanan siya
B. magkunwari na hindi nakita
C. tutulungan siya
D. isumbong sa guro
J. Karagdagang gawain para sa Sa isang talata, isulat ang iyong
takdang aralin karanasan sa paglalaro. Sabihin
(Assignment) kong ano ang naramdaman mo?
Kung bakit mahalaga itong gawin
at kung ano ang mga
magagandang natutunan mo sa
paglalaro.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.

You might also like

pFad - Phonifier reborn

Pfad - The Proxy pFad of © 2024 Garber Painting. All rights reserved.

Note: This service is not intended for secure transactions such as banking, social media, email, or purchasing. Use at your own risk. We assume no liability whatsoever for broken pages.


Alternative Proxies:

Alternative Proxy

pFad Proxy

pFad v3 Proxy

pFad v4 Proxy