Jump to content

John Mayall

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
John Mayall
Rayuwa
Cikakken suna John Brumwell Mayall
Haihuwa Macclesfield (en) Fassara, 29 Nuwamba, 1933
ƙasa Birtaniya
Mutuwa Los Angeles da Kalifoniya, 22 ga Yuli, 2024
Ƴan uwa
Yara
Karatu
Makaranta Manchester Metropolitan University (en) Fassara
Harsuna Turanci
Sana'a
Sana'a guitarist (en) Fassara, mai rubuta kiɗa, pianist (en) Fassara, mai rubuta waka, mawaƙi, recording artist (en) Fassara, autobiographer (en) Fassara da guitar performance (en) Fassara
Wurin aiki Kalifoniya
Kyaututtuka
Ayyanawa daga
Mamba John Mayall & the Bluesbreakers (en) Fassara
Artistic movement blues rock (en) Fassara
blues (en) Fassara
British blues (en) Fassara
electric blues (en) Fassara
Kayan kida Jita
harmonica (en) Fassara
piano (en) Fassara
murya
harp (en) Fassara
musical keyboard (en) Fassara
Jadawalin Kiɗa Decca Records (mul) Fassara
Aikin soja
Fannin soja British Army (en) Fassara
Ya faɗaci Korean War (en) Fassara
IMDb nm0562200
johnmayall.com

John Brumwell Mayall OBE (29 ga watan Nuwamba, shekara ta 1933 zuwa 22 ga watan Yulin shekarar 2024) ɗan Ingilishi ne kuma mawaƙin rock, marubuci kuma mai shiryawa.A cikin shekarun 1960s, ya kafa John Mayall & the Bluesbreakers, ƙungiyar da ta ƙidaya a cikin membobinta wasu shahararrun mawakan blues da blues rock.Mawaƙi, mawaƙi, ɗan wasan harmonica, kuma mawallafin maɓalli, yana da sana'ar da ta shafe kusan shekaru saba'in, ya ci gaba da kasancewa mawaƙi mai ƙwazo har mutuwarsa yana da shekara 90.Ana kiran Mayall sau da yawa a matsayin "Ubangidan Birtaniyya", kuma an shigar da shi cikin Babban Fame na Rock and Roll a cikin tasirin tasirin kiɗa a cikin shekara ta 2024.

rayuwa da ilimi

[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a Macclesfield, Cheshire, ranar 29 ga watan Nuwamba, shekara ta 1933,[1]John Brumwell Mayall ya girma a Cheadle Hulme.Shi ɗa ne ga Murray Mayall, mawaƙin guitar wanda ya taka leda a mashaya na gida.[2] Tun yana karami ya kasance yana sha'awar sautin 'yan wasan blues na Amurka irin su Lead Belly, Albert Ammons, Pinetop Smith, da Eddie Lang, kuma ya koya wa kansa wasan piano, guitar, da harmonica.[3]

Farawa a matsayin mawaki An aika Mayall zuwa Koriya a matsayin wani ɓangare na hidimar ƙasa, kuma a lokacin hutu ya sayi guitar guitar ta farko a Japan.Komawa Ingila, ya yi rajista a Kwalejin Fasaha ta Manchester kuma ya fara wasa tare da ƙungiyar ƙwararrun ƙwararru, Powerhouse Four.[4]Bayan kammala karatunsa, ya sami aiki a matsayin mai zanen fasaha, amma ya ci gaba da wasa da mawakan gida.A cikin 1963, ya zaɓi aikin kiɗa na cikakken lokaci kuma ya koma Landan.[5]Za a yi amfani da fasaharsa na baya don yin amfani da kyau wajen kera murfin ga yawancin albam ɗinsa masu zuwa.[6] Farkon shekarun 1960s A cikin 1956, tare da ɗan'uwan koleji Peter Ward, Mayall ya kafa Powerhouse Four, wanda ya ƙunshi maza biyu da sauran mawaƙa na gida waɗanda suke wasa tare da raye-rayen gida.[7]A cikin 1962 Mayall ya zama memba na Blue Syndicate.[8]Mawaƙin ƙaho John Rowlands da alto saxophonist Jack Massarik ne suka kafa ƙungiyar, waɗanda suka ga ƙungiyar Alexis Korner a ƙungiyar Manchester kuma suna son gwada irin wannan gauraya na jazz da blues. Har ila yau, ya haɗa da mawaƙin kiɗan kiɗan Ray Cummings da ɗan bugu Hughie Flint, wanda Mayall ya riga ya sani.A cikin 1962 John da ƙungiyarsa sun kasance masu yawan gaske kuma shahararrun masu fasaha a duk zaman R&B na dare a ƙungiyar Twisted Wheel a tsakiyar Manchester.Alexis Korner ya rinjayi Mayall ya zaɓi aikin kiɗa na cikakken lokaci kuma ya ƙaura zuwa London, inda Korner ya gabatar da shi ga sauran mawaƙa da yawa kuma ya taimaka musu su sami gigs.[9] A ƙarshen 1963, tare da ƙungiyarsa, wanda yanzu ake kira Bluesbreakers, Mayall ya fara wasa a Marquee Club.[10]Lissafin ya kasance Mayall, Ward, John McVie akan bass da guitarist Bernie Watson, tsohon Cyril Davies da R&B All-Stars.Lokacin bazara mai zuwa Mayall ya sami ranar yin rikodi na farko tare da furodusa Ian Samwell.Ƙungiyar, tare da Martin Hart a cikin ganguna, sun yi rikodin waƙoƙi biyu: "Crawling Up a Hill" da "Mr. James".[11]Ba da daɗewa ba, Hughie Flint ya maye gurbin Hart kuma Roger Dean ya ɗauki guitar daga Bernie Watson. Wannan layin ya goyi bayan John Lee Hooker akan yawon shakatawa na Burtaniya a 1964.[12] Mayall ya ba da kwangilar rikodi ta rikodin Decca kuma, a ranar 7 ga Disamba 1964, an yi rikodin wasan kwaikwayo na ƙungiyar a Klooks Kleek.An fitar da wani waƙar da aka yi rikodin daga baya, "Crocodile Walk", tare da kundin, amma duka biyun sun kasa cimma wata nasara kuma an dakatar da kwangilar.[13]A cikin Afrilu 1965, tsohon dan wasan guitar Yardbirds Eric Clapton ya maye gurbin Roger Dean kuma aikin John Mayall ya shiga wani muhimmin lokaci.[14]

Rayuwa ta sirri

[gyara sashe | gyara masomin]

Mayall ya fara zama a cikin ɗan lokaci na Amurka a ƙarshen 1960s, yana zaune a can cikakken lokaci a farkon 1970s. Gobarar goga ta lalata gidansa a Laurel Canyon a cikin 1979.Mayall ya rasa sa'o'i 2,000 na fina-finai na bidiyo, kayan tarihi na ƙarni na 16, tarin batsa da aka yi tun daga shekarun 1800 da littattafan tarihinsa da aka rubuta sama da shekaru 25.[15]Mayall ta yi aure sau biyu kuma tana da ‘ya’ya shida da jikoki shida. Matarsa ta biyu, Maggie Mayall, 'yar Amurka ce mai wasan blues; tun farkon shekarun 1980, ta shiga cikin tafiyar da aikin mijinta. Sun yi aure a 1982, kuma sun sake aure a 2011.[16] Mayall ya mutu a gidansa a California a ranar 22 ga Yuli 2024, yana da shekaru 90.

  1. https://www.upi.com/Top_News/2019/11/29/UPI-Almanac-for-Friday-Nov-29-2019/6411574957229/
  2. https://www.nytimes.com/2024/07/23/arts/music/john-mayall-dead.html
  3. "Biography" at the Official John Mayall site. Archived 26 December 2011 at the Wayback Machine. As of 2009 there is no privileged source for biographical data on John Mayall. The book John Mayall: Blues Breaker by Richard Newman, Sanctuary Publishing (1996) ISBN 978-1-86074-129-6 is an 'unauthorised' biography disavowed by Mayall himself. Many of his songs have lyrics directly referring to events in his life.
  4. Colin Larkin, ed. (1995). The Guinness Who's Who of Blues (Second ed.). Guinness Publishing. p. 256/7. ISBN 0-85112-673-1.
  5. Colin Larkin, ed. (1995). The Guinness Who's Who of Blues (Second ed.). Guinness Publishing. p. 256/7. ISBN 0-85112-673-1.
  6. Colin Larkin, ed. (1995). The Guinness Who's Who of Blues (Second ed.). Guinness Publishing. p. 256/7. ISBN 0-85112-673-1.
  7. Colin Larkin, ed. (1995). The Guinness Who's Who of Blues (Second ed.). Guinness Publishing. p. 256/7. ISBN 0-85112-673-1.
  8. Colin Larkin, ed. (1995). The Guinness Who's Who of Blues (Second ed.). Guinness Publishing. p. 256/7. ISBN 0-85112-673-1.
  9. https://www.loudersound.com/features/john-mayall-s-bluesbreakers-and-the-making-of-the-beano
  10. Colin Larkin, ed. (1995). The Guinness Who's Who of Blues (Second ed.). Guinness Publishing. p. 256/7. ISBN 0-85112-673-1.
  11. Tobler, John (1992). NME Rock 'N' Roll Years (1st ed.). London: Reed International Books Ltd. p. 134. CN 5585.
  12. https://www.loudersound.com/features/watch-john-lee-hooker-conjure-up-absolute-magic-on-tv-in-1964-with-the-groundhogs
  13. https://www.loudersound.com/features/john-mayall-s-bluesbreakers-and-the-making-of-the-beano
  14. A chronicle of the main events in Mayall's early career is to be found in Blues-rock Explosion, eds. McStravick, S. and Roos, J. (2001) Old Goat, ISBN 0-9701332-7-8
  15. https://www.lafire.com/famous_fires/1979-0916_KirkwoodBowlFire/092479_kirkwood_heraldexaminer.htm
  16. http://maggiesburningblog.blogspot.gr/2011/12/divorce-diaries.html
pFad - Phonifier reborn

Pfad - The Proxy pFad of © 2024 Garber Painting. All rights reserved.

Note: This service is not intended for secure transactions such as banking, social media, email, or purchasing. Use at your own risk. We assume no liability whatsoever for broken pages.


Alternative Proxies:

Alternative Proxy

pFad Proxy

pFad v3 Proxy

pFad v4 Proxy