Lesson Plan Sa Pilipino
Lesson Plan Sa Pilipino
(Pamaraang Pasaklaw)
NAME: Naina May Bonda BEED 1-A
TEACHER: Ma’am Ma. Cecile Mondero
I. MGA LAYUNIN
Sa Pagtatapos ng aralin, ang mag aaral ay inaasahang:
1. Natutukoy kung ang halip na panao ay palagyo o paari
2. Naipapakita ang kahalagahan ng mga panghalip na panaong palagyo at
paari ayon sa gamit;
3. Nakabubuo ng pangungusap gamit ang mga panghalip na panaong
palagyo at paari
II. Paksang-aralin:
Paksa: Panghalip na panao at ang mga uri nito
Sanggunian: Bagong Edisyon, Tanglaw 4 p. 142-144;
Kagamitan: Power point
Estratahiya: pasaklaw na paraan
III. Pamamaraan:
Pagbati
Magandang araw mga bata! Magandang araw din po
Binibining.Naina!
Pagsasaayos ng silid-aralan
Pag tetsek ng lumiban at hindi
lumiban
B. Pagsasanay
Piliin ang angkop na salita na naa-yon
sa larawan upang mabuo ang
pangungusap.
5.Sa _______ ang bahay na ito. 5.Sa Amin ang bahay na ito.
D. Panlinang na Gawain
Pagganyak:
Magsitayo ang lahat at humanap ng
kapareha at umawit tayo sa saliw na awitin
Ako,Ikaw,Tayo isang komunidad.
Pagganyak na tanong:
Basahin ang paganyak na tanong sa pisara.
E. Paglalahad
Ang ating aralin na ito ay tungkol sa panghalip
na panao at ang dawang uri nito.
Ako ay isang Pilipino.Ako ang gagamiting salita 2. Ikaw din ay isang mamayang
Kapag ang taong tinutukoy ay ang iyong sarili. Pilipino.
Mahusay!
( Inaasahang Sagot)
Unang pangkat
( Inaasahang Sagot)
Opo binibining.Naina!
Pagpapahalaga:
Bakit natin kailangan pag-aralan ang
panghalip na pana-o at ang ibat-ibang uri nito? Wala nap o Bnb. Naina!
Naintindihan niyo ba ang aralin natin sa
araw na ito?
IV. Pagtataya:
Kumuha ng isang buong
Pirasong papel at sagutan ang
Mga sumusunod na tanong.