DLL G8-Q1 WEEK 7 (October 16-20,2023)
DLL G8-Q1 WEEK 7 (October 16-20,2023)
to 12 Paaralan: San Nicolas National High School Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: Unang Petsa: October 16-20, 2023
Pang-Araw-
araw na Grade 8 Avocado 8:30-9:30
Tala sa Guro: MARK ESON A. ESPIRITU Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikaapat Oras: Grade 8 Melon 10:50-11:50
Grade 8 Guava 1:00-2:00
Pagtuturo Grade 8 Pomelo 9:50-10:50
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Pag-unawa upang mailahad ang layunin ng napakinggan epiko;nagagamit sa sariling pangungusap ang mga
talasalitaang nagamit sa binasang epiko; atnasusuri ang mga pangyayari sa binasang epiko kung
makatotohanan o di-makatotohanan at nabibigyang katwiran..
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Panonood ng halimbawa ng Paglinang ng talasalitaan Pagpapakita ng larawan na Paglalarawan ng mga
at/o pagsisimula ng bagong aralin dula noon at ngayon may kaugnayan sa paksa kalalakihan noon at
ngayon.
Sino ang pipiliin mong
makasama sa buhay?
Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Paghahambing ng dula Ano ang mga katangiang Paghahanda sa panonood
bagong aralin noon at ngayon batay sa gusto mo sa isang lalaki o
tauhan,kilos o babae?Bakit?
ugali,pananalita at tagpuan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa kaligirang Pagbasa ng halimbawa ng Panonood ng isang Suriin ang mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 pangkasaysayan ng epiko halimbawa ng epiko pangunahing tauhan sa
sarswela sarswelang napanood
batay sa kilos o ugali at
pananalita.
I. Pagtataya ng Aralin
V. MGA TALA ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang ____Natapos ang
aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari aralin/gawain at maaari
nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa
kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang
aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa integrasyon aralin dahil sa integrasyon
ng mga napapanahong mga ng mga napapanahong mga ng mga napapanahong mga ng mga napapanahong mga
pangyayari. pangyayari. pangyayari. pangyayari.
____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang ____Hindi natapos ang
aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming aralin dahil napakaraming
ideya ang gustong ibahagi ideya ang gustong ibahagi ideya ang gustong ibahagi ideya ang gustong ibahagi
ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang patungkol sa paksang patungkol sa paksang patungkol sa paksang
pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan. pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang _____ Hindi natapos ang
aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa aralin dahil sa
pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa pagkaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ gawaing pang-eskwela/ gawaing pang-eskwela/ gawaing pang-eskwela/ mga
mga sakuna/ pagliban ng mga sakuna/ pagliban ng mga sakuna/ pagliban ng sakuna/ pagliban ng gurong
gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala
VI.PAGNINILAY
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
pagtuturo: pagtuturo: pagtuturo: pagtuturo:
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag- maunawaan ng mga mag- maunawaan ng mga mag- maunawaan ng mga mag-
aaral ang aralin. aaral ang aralin. aaral ang aralin. aaral ang aralin.
_____ naganyak ang mga _____ naganyak ang mga _____ naganyak ang mga _____ naganyak ang mga
mag-aaral na gawin ang mag-aaral na gawin ang mag-aaral na gawin ang mag-aaral na gawin ang
mga gawaing naiatas sa mga gawaing naiatas sa mga gawaing naiatas sa mga gawaing naiatas sa
kanila. kanila. kanila. kanila.
_____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
kasanayan ng mga mag- kasanayan ng mga mag- kasanayan ng mga mag- kasanayan ng mga mag-
aaral aaral aaral aaral
_____Pinaaktibo nito ang _____Pinaaktibo nito ang _____Pinaaktibo nito ang _____Pinaaktibo nito ang
klase klase klase klase
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
_ _ _ _